1.3 KiB
Muhimmin Bayyani:
Marubucin ya fara da asalin Yesu domin ya nuna cewa Yesu daga zuriyar Sarki Dauda ne da kuma na Ibrahim. An cigaba da asalin har zuwa 1:1-17 .
Littafin asalin Yesu Almasihu
Za a iya fassara wannan kamar cikakken zance. AT: "Wannan ita ce jerin sunayen kakanin Yesu Almasihu"
Yesu Almasihu, ɗan Dauda, ɗan Ibrahim
Akwai zuriya da yawa tsakanin Yesu, Dauda, da Ibrahim. Anan "ɗa" na nufin "ɗan zuriya". AT: "Yesu Almasihu, zuriyar Dauda, wanda shi zuriyar Ibrahim ne"
Ɗan Dauda
A wani lokacin ana amfani da kalmar "ɗan Dauda" kamar laƙani, amma a nan kamar ana amfani da shi a gano zuriyar Yesu.
Ibrahim shine mahaifin Ishaku
Akwai hanyoyi dabam dabam da za a iya fassara wannan. A yadda ka fara fassara anan sai a ci gaba har karshen jerin sunayen kakanin Yesu. AT: "Ishaku ɗan Ibrahim"
Ishaku mahaifin ... Yakubu mahaifin
A nan an riga an fahimci kalmar "shine". AT: "Ishaku shine mahaifin ... Yakubu shine mahaifin" (Dubi: rc://*/ta/man/translate/figs-ellipsis)
Feresa ...Zera ...Hasruna ...Aram
Wadannan sunayen maza ne. (Dubi: rc://*/ta/man/translate/translate-names)
Feresa mahaifin ... Hasruna mahaifin ...
A nan an riga an fahimci kalmar "shine". AT: "Feresa shine mahaifin ... Hesruna shine mahaifin" (Dubi: rc://*/ta/man/translate/figs-ellipsis)